วันที่ 13 มีนาคม 2567 โครงวิจัยการบูรณาการโครงการสุขภาพในโรงเรียน สพฐ. โดย รศ.ดร.ภูเบศร์ สมุทรจักร อ.ดร.บุรเทพ โชคธนานุกุล และคุณกัญญาพัชร สุทธิเกษม สถาบันวิจัยประชากรและสังคม ม.มหิดล ร่วมกับ มูลนิธิสาธารณสุขแห่งชาติ จัดการประชุม Exchange effort ครั้งที่ 5 ร่วมกับภาคีเครือข่ายสาธารณสุข เพื่อหาข้อสรุปในการจัดการประชุมระหว่างผู้บริหารระดับสูงของ กระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงสาธารณสุข และ สสส. ณ โรงแรมอมารี แอร์พอร์ต ดอนเมือง กรุงเทพฯ
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-13-Exchange-Effort_001.jpg)