ศาสตราจารย์เกียรติคุณ ดร.ปราโมทย์ ประสาทกุล และคุณณัฐชนันท์พร มีสุวรรณ งานประชาสัมพันธ์ ต้อนรับคณะเยี่ยมชมศึกษาดูงานจากหลักสูตรพิพิธภัณฑ์ศึกษา สถาบันวิจัยภาษาและวัฒนธรรมเอเชีย มหาวิทยาลัยมหิดล จำนวน 16 ท่าน มาเยี่ยมชมศึกษาดูงานแหล่งเรียนรู้ ณ ห้องพิพิธสาระประชากรและสังคม โดยได้มีการแนะนำความมาแหล่งเรียนรู้นิทรรศการ “คนนับคน” และพานำชมห้องพิพิธสาระ ณ สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/Thumb-Activities-68.jpg)