ขอแสดงความยินดีกับนางสาวภคนันท์ อังกาบ (รุ่นที่ 41) นักศึกษาหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาวิจัยประชากรและสังคม ได้รับรางวัลวิทยานิพนธ์ดีเด่น ประจำปีงบประมาณ 2565 ระดับปริญญาโท ชื่อวิทยานิพนธ์เรื่อง “กระบวนการสะสมทุนของครัวเรือนที่มีการย้ายถิ่นไปทำงานต่างประเทศจากรุ่นสู่รุ่น” โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.สุรีย์พร พันพึ่ง เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/2022-08-10-pakkanan.png)