วันที่ 20 ธันวาคม 2565 สถาบันวิจัยประชากรและสังคม เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา โดย ศาสตราจารย์ นายแพทย์บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล เป็นประธานในพิธี เปิดกรวยถวายราชสักการะ ถวายแจกันดอกไม้ และกล่าวคำถวายพระพรชัยมงคล ขอให้ทรงหายจากพระอาการประชวรในเร็ววัน และมีพระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง โดยมี คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยมหิดล ผู้บริหารส่วนงานมหาวิทยาลัยมหิดล และบุคลากรมหาวิทยาลัยมหิดล เข้าร่วมพิธี ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2022-12-20_001.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2022-12-20_002.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2022-12-20_003-1024x772.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2022-12-20_004-1024x769.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2022-12-20_005-1024x769.jpg)