วันที่ 2 ธันวาคม 2565 สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย คุณพลอยชมพู สุคัสถิตย์ เลขานุการสถาบันฯ และคณะ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล และพิธีถวายราชสดุดีน้อมรำลึกในพรมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ และวันพ่อแห่งชาติ ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![2022-12-02-KingIX-poster](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2022-12-02-KingIX-poster.jpg)