วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565 รศ.ดร.อารี จำปากลาย ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยประชากรและสังคม พร้อมด้วยทีมผู้บริหาร นักวิจัย และบุคลากร เดินทางลงพื้นที่โรงเรียนในเขตอำเภอพุทธมณฑล จำนวน 7 โรงเรียน ได้แก่ 1) โรงเรียนวัดสุวรรณาราม 2) โรงเรียนวัดสาลวัน 3) โรงเรียนบ้านคลองมหาสวัสดิ์ 4) โรงเรียนบ้านคลองโยง 5) โรงเรียนบุณยศรีสวัสดิ์ 6) โรงเรียนบ้านคลองสว่างอารมณ์ และ 7) โรงเรียนวัดมะเกลือ เพื่อมอบทุนการศึกษาแก่นักเรียน และอุปกรณ์การศึกษาแก่โรงเรียน เนื่องในวาระครบรอบ 51 ปี สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มมหาวิทยาลัยมหิดล เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2565
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-001-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-002-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-003-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-004-1024x768.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-005-1024x768.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-006-1024x768.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-24-scholarship-007-1024x768.jpg)