สถาบันฯ จัดอบรมการฝึกซ้อมดับเพลิง และฝึกซ้อมการอพยพหนีไฟ ประจำอาคารประชาสังคมอุดมพัฒน์ ประจำปีงบประมาณ 2561 ให้แก่บุคลากรของสถาบันฯ โดยมี ผศ.ดร.อุมาภรณ์ ภัทรวาณิชย์ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารและสิ่งแวดล้อม กล่าวเปิดงานและต้อนรับทีมวิทยากรรับเชิญจากบริษัท พี.เอ็ม.ซี อคาเดมิค กรุ๊ป ( P.M.C.) ในการมาให้ความรู้ และสาธิตวิธีการใช้อุปกรณ์การดับเพลิงเบื้องต้น ณ ห้องประชุมประชาสังคมอุดมพัฒน์ (101) ชั้น 1 อาคารประชาสังคมอุดมพัฒน์ สถาบันฯ
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/Thumb-Activities-1087.jpg)