รศ.ดร.สุรีย์พร พันพึ่ง ผู้อำนวยการ พร้อมด้วย คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาของสถาบันฯ เข้าร่วมงานประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2558 ในสไตล์ “ดอกดี ดีออก หลายดอกก็ดีเหมือนกัน” เพื่อสืบสานและอนุรักษ์วัฒนธรรมไทย ทั้งนี้ ชาวสถาบันฯ ได้ร่วมกันสรงน้ำพระพุทธรูป รดน้ำขอพรผู้ใหญ่ และแสดงความยินดีแก่นักกีฬา ณ ห้องสระบัว (109) ชั้น 1 อาคารประชาสังคมอุดมพัฒน์ สถาบันฯ
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/Thumb-Activities-300.jpg)