รองศาสตราจารย์ ดร.รศรินทร์ เกรย์ ผู้อำนวยการสถาบันฯ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.ศิรินันท์ กิตติสุขสถิต หัวหน้าโครงการ Happy University ต้อนรับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ รุจี พาสุกรี รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ และคณะ ซึ่งได้ร่วมลงนามความร่วมมือขับเคลื่อนมหาวิทยาลัยแห่งความสุขสู่มหาวิทยาลัยสุขภาวะ ในปี 2562 ในโอกาสเข้าพบเพื่อมอบกระเช้าของขวัญ สวัสดีปีใหม่ พ.ศ. 2562 และร่วมประชุมหารือการวัดความสุข ซึ่งได้รับความสนใจจากคณะผู้บริหารของ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์อย่างมาก ณ ห้องทานตะวัน (403) ชั้น 4 สถาบันฯ
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/Thumb-Activities-1185.jpg)