วันที่ 31 ตุลาคม – 1 พฤศจิกายน 2565 โครงการ ศูนย์วิชาการมหาวิทยาลัยแห่งความสุขกับการสร้างเสริมสุขภาพอย่างยั่งยืน นำทีมโดย รศ.ดร.ศิรินันท์ กิตติสุขสถิต ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยความสุขคนทำงานแห่งประเทศไทย สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล และคณะทำงานโครงการฯ จัดอบรมหลักสูตร ความก้าวหน้าการบริหารจัดการองค์ความรู้สู่ความสุขในการทำงาน : Advanced Routine to Happiness (AR2H) ให้กับนักสร้างสุขมหาวิทยาลัยศิลปากร โดยมีนักสร้างสุข มหาวิทยาลัยศิลปากรกว่า 90 ท่าน เข้าร่วมการอบรมในการครั้งนี้ ณ โรงแรมสปริงฟิลด์ แอทซี รีสอร์ท ชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1BE6363D-2887-4718-96EF-AE2CC9463FB2-1024x850.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_Silpakorn-University-31102022-AR2H_๒๒๑๐๓๑-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_Silpakorn-University-31102022-AR2H_๒๒๑๐๓๑_1-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_Silpakorn-University-31102022-AR2H_๒๒๑๐๓๑_2-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_Silpakorn-University-31102022-AR2H_๒๒๑๐๓๑_4-1024x683.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__87490604-1024x729.jpg)