เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายน 2565 ดร.ณปภัช สัจนวกุล อาจารย์ประจำสถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล เข้าร่วมเป็นวิทยากรในหัวข้อ Health Professional Education in Ageing Society ในการประชุมวิชาการนานาชาติเพื่อการพัฒนาการศึกษาสำหรับบุคลากรด้านสุขภาพ พ.ศ. 2565 (The Global Interprofessional Education Conference) ภายใต้ประเด็น “How Education Sector Responds to VUCA Health System” ซึ่งจัดโดย มูลนิธิพัฒนาการบุคลากรสุขภาพแห่งชาติ (ศสช.) ณ โรงแรม เดอะ สุโกศล กรุงเทพมหานคร
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-09-Napaphat-VUCA-01-1024x559.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-09-Napaphat-VUCA-02-1024x560.jpg)
![](https://ipsr.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/2022-11-09-Napaphat-VUCA-03-1024x555.jpg)